Visa na Turkiyya ga Jama'ar Armenia

An sabunta Jan 14, 2024 | Turkiyya e-Visa

Eh, 'yan ƙasar Armeniya za su iya zuwa Turkiyya, kuma yanzu ana karɓar aikace-aikacen biza. Duk da haka, 'yan ƙasar Armeniya suna buƙatar biza da fasfo na Armeniya mai inganci don tafiya zuwa Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci.

Zan iya zuwa Turkiyya daga Armeniya?

Eh, 'yan ƙasar Armeniya za su iya zuwa Turkiyya, kuma yanzu ana karɓar aikace-aikacen biza. Duk da haka, 'Yan ƙasar Armeniya suna buƙatar biza da fasfo ɗin Armeniya mai inganci don tafiya zuwa Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci.

Jirgin kai tsaye daga Armenia zuwa Turkiyya sun hada da tashi daga Yerevan zuwa Istanbul. 

Lura: Jama'ar Armenia sun cancanci neman takardar visa ta Turkiyya akan layi kuma su sami takardar izinin da aka amince da su ta hanyar bin matakai 3 masu sauƙi.

Ina bukatan Visa na Turkiyya daga Armeniya?

Haka ne, 'Yan ƙasar Armeniya suna buƙatar biza don tafiya Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci. 

'Yan ƙasar Armeniya waɗanda ke zuwa Turkiyya don yawon buɗe ido da kasuwanci za su iya neman takardar izinin shiga da yawa ta kan layi, muddin sun cika dukkan buƙatun cancanta. 

Matafiya daga Armenia za su iya cika Fom ɗin neman visa na Turkiyya ta hanyar amfani da wayoyinsu kawai, kwamfutar tafi-da-gidanka ko kowace na'ura mai amintaccen haɗin Intanet

Visa na Turkiyya, wanda shine izinin shiga da yawa, yana ba masu fasfo na Armeniya damar zauna a Turkiyya har na tsawon kwanaki 30. Biza yana da inganci na kwanaki 180 kuma Armeniyawa na iya amfani da biza don shiga Turkiyya sau da yawa. Koyaya, kowane zama dole ne ya wuce lokacin kwanaki 30.

Lura: 'Yan ƙasar Armeniya waɗanda ke son zama a Turkiyya na dogon lokaci suna buƙatar neman wani nau'i na visa na Turkiyya daban.

Visa na Turkiyya ga Jama'ar Armeniya: Babban Bayani

'Yan ƙasar Armeniya suna buƙatar biza don tafiya Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci. Duk da haka, ana ba da shawarar cewa matafiya na Armeniya da ke ziyartar Turkiyya don yawon shakatawa ko kasuwanci ciki har da halartar taron kasuwanci, tarurruka, ko duk wani taron, su nemi takardar visa ta Turkiyya ta yanar gizo. 

Samun visa na Turkiyya akan layi shine mafi kyawun zaɓi kuma mafi dacewa.

Visa ta Turkiyya izinin shiga ne da yawa, wanda ke ba masu fasfo na Armeniya damar zauna a Turkiyya har na tsawon kwanaki 30.  

Biza yana da inganci na kwanaki 180 bayan ranar isowar da aka nuna, kuma Armeniyawa na iya amfani da biza don shiga Turkiyya sau da yawa a cikin ingancin kwanaki 180. Koyaya, kowane zama dole ne ya wuce lokacin kwanaki 30.

Yadda ake samun Visa na Turkiyya ga citizensan ƙasar Armeniya?

Citizensan ƙasar Armeniya na iya neman takardar iznin Turkiyya ta hanyar bin matakai masu sauƙi guda 3 da aka bayar a ƙasa:

  • Cika daidai kuma kammala Form ɗin Visa na Turkiyya.
  • Tabbatar biyan kuɗin Visa na Turkiyya
  • Ƙaddamar da cikakkiyar takardar neman Visa ta Turkiyya don dubawa da amincewa.

Visa ta Turkiyya ga 'yan ƙasar Armeniya yana ɗauka Kwanaki 1 zuwa 2 na kasuwanci, wato, awanni 24 zuwa 48, don sarrafa su.

Lura: Masu zuwa daga Armeniya da ke neman takardar visa ta Turkiyya akan layi, za su sami bizar a adiresoshin imel ɗin da aka bayar yayin da suke cike fom ɗin Visa ta Turkiyya.

Ana samun tashoshin shigowa Turkiyya don Armeniyawa

A halin yanzu akwai rufe kan iyakar Armeniya da Turkiyya. Duk da haka, Turkiyya na da sauran mashigar kan iyaka da kasashe makwabta kamar Georgia, Iran, Bulgaria, da Girka.

Ana buƙatar takaddun iri ɗaya don duk waɗannan mashigin tituna kamar na filayen jirgin sama a Turkiyya:

  • Ingantacciyar fasfo na Armenia tare da ingancin watanni 6 ko fiye, 
  • Visa ta Turkiyya da aka amince.

Lura: Ana buƙatar lasisin tuƙi na ƙasa da ƙasa da inshorar da ta dace ga Armeniyawa masu tafiya da motocinsu.

Takaddun da ake buƙata don samun Visa ta Turkiyya daga Armenia

Ga wasu daga cikin takaddun da ake buƙata don neman takardar izinin Turkiyya daga Armeniya:

  • Fasfo na Armeniya yana aiki aƙalla kwanaki 150 fiye da ranar zuwa Turkiyya.
  • Adireshin imel mai aiki da aiki, don karɓar takardar izinin Turkiyya ta kan layi.
  • Katin kiredit ko debit don biyan kuɗin visa na Turkiyya

Lura: Ana buƙatar masu riƙe fasfo na Armeniya su yi amfani da fasfo iri ɗaya don dalilai biyu na neman bizar Turkiyya, da kuma tafiya daga Armenia zuwa Turkiyya. Dole ne a sami daidaitaccen ma'auni tsakanin bayanan kowace takarda.

Aikace-aikacen Visa na Turkiyya don Armeniyawa

The Form ɗin Visa na Turkiyya Dole ne 'yan ƙasar Armeniya su cika su don samun takardar izinin shiga Turkiyya da aka amince da su. Za a buƙaci 'yan ƙasar Armeniya su ba da wasu ainihin bayanan sirri, bayanan fasfo da bayanan tafiya, Ciki har da: 

  • Ƙasa, cikakken suna, da ranar haihuwa
  • Bayanan fasfo, gami da lambar fasfo, ranar bayarwa, da ranar karewa.
  • Ranar isowa a Turkiyya
  • Cikakken Adireshin mu

Lura: Fom ɗin Aikace-aikacen Visa na Turkiyya kuma zai ƙunshi wasu tambayoyi na aminci da tsaro. Don haka, aikace-aikacen Armenia dole ne su tabbatar an yi bitar amsoshinsu a hankali kafin a gabatar da su, saboda duk wani kurakurai, gami da bacewar bayanan, na iya jinkirta aiwatar da biza da kuma kawo cikas ga shirin balaguro. 

Bugu da ƙari, don kammala aikin, ana buƙatar matafiya su biya kuɗin visa na Turkiyya ta amfani da debit ko katin bashi.

Bukatun shiga Turkiyya ga Armeniyawa

Ana buƙatar 'yan ƙasar Armeniya da ke shiga ƙasar Turkiyya da su ɗauki waɗannan takardu bisa tilas don samun cancantar shiga ƙasar: 

  • Ingantacciyar fasfo daga Armeniya. Fasfo kuma ya kamata ya kasance yana da a shafi na baki.
  • An amince da takardar izinin Turkiyya mai inganci

Lura: Jami'an iyakar Turkiyya sun tabbatar da takaddun tafiya. Don haka, samun takardar izinin shiga ƙasar ba ta da tabbacin shiga ƙasar. Hukuncin karshe ya rataya a wuyan hukumomin shige da fice na Turkiyya.

Baya ga wannan, da fatan za a tabbatar da bincika kuma ku ci gaba da sabuntawa tare da na yanzu bukatun shigarwa zuwa Turkiyya daga Armenia, kafin tafiya. Tafiya zuwa Turkiyya yana yiwuwa ga Armeniyawa, kuma aikace-aikacen biza a buɗe suke; duk da haka, ƙarin buƙatun lafiya sun shafi.

Tafiya zuwa Turkiyya daga Armenia

Tashi daga Armenia zuwa Turkiyya ita ce hanya mafi sauri da dacewa don tafiya.

Jirgin kai tsaye daga Armenia zuwa Turkiyya sun hada da tashi kai tsaye daga Armenia zuwa Istanbul. Jirgin da ba ya tsayawa daga Yerevan's Zvartnots International Airport (EVN) zuwa Filin jirgin saman Istanbul Sabiha Gokcen (SAW) yana ɗaukar kusan awa 2 da mintuna 30 zuwa Turkiyya.

Bugu da ƙari, akwai kuma jirage marasa kai tsaye zuwa Istanbul daga Gyumri a Armeniya.

Visa ta Turkiyya ta ba da damar Armeniya masu yawon bude ido su zauna a Turkiyya har zuwa 30 days, kuma suna iya ɗauka tafiye-tafiye da yawa zuwa Turkiyya don iyakar Kwanaki 30 a kowane zama, muddin suna ziyarar yawon shakatawa da kasuwanci, kamar yadda takardar visa ta Turkiyya take aiki na kwanaki 180.

Istanbul, Ankara, kuma Garuruwan bakin teku suna daga cikin mafi kyawun wuraren da za a ziyarta tare da bizar yawon buɗe ido a Turkiyya daga Armeniya.

Ofishin Jakadancin Turkiyya a Armenia

Armeniya ba ta da ofishin jakadancin Turkiyya. Abin farin ciki, ƴan ƙasar Turkiyya ba sa buƙatar neman biza a ofishin jakadancin Turkiyya. Ana iya neman Visa ta Turkiyya ta kan layi ta masu riƙe fasfo na Armeniya.

Koyaya, matafiya na Armeniya waɗanda ba su cika buƙatun Visa na Turkiyya ta kan layi ba dole ne su tuntuɓi ofishin jakadancin Turkiyya a ketare.

Shin 'yan ƙasar Armeniya za su iya ziyartar Turkiyya ba tare da Visa na Turkiyya ba?

A'a, 'yan ƙasar Armeniya ba za su iya tafiya zuwa Turkiyya ba tare da neman Visa na Turkiyya ba. Suna buƙatar neman biza ko da na ɗan gajeren ziyarar zama.

'Yan ƙasar Armeniya waɗanda ke zuwa Turkiyya don yawon buɗe ido da kasuwanci za su iya neman takardar izinin shiga da yawa ta kan layi, muddin sun cika dukkan buƙatun cancanta. 

Visa na Turkiyya, wanda shine izinin shiga da yawa, yana ba masu fasfo na Armeniya damar zauna a Turkiyya har na tsawon kwanaki 30.

Lura: Biza tana da inganci na kwanaki 180 kuma Armeniyawa na iya amfani da biza don shiga Turkiyya sau da yawa. Duk da haka, kowane zama kada ya wuce lokacin kwanaki 30.

Shin Armeniyawa za su iya samun Visa idan suka isa Turkiyya?

Ee, 'yan ƙasar Armeniya sun cancanci samun Visa na Turkiyya idan sun isa. Koyaya, ana ƙarfafa masu riƙe fasfo na Armeniya su nemi takardar visa ta Turkiyya ta kan layi idan sun ziyarta yawon shakatawa ko kasuwanci dalilai. 

Samun bizar Turkiyya a lokacin isowa abu ne mai rikitarwa da rudani. Masu riƙe fasfo na Armeniya, don samun biza idan suka isa Turkiyya, sai sun jira layi a filin jirgin sama, su gabatar da duk takaddun da ake buƙata, kuma su biya ainihin kuɗin biza a cikin tsabar kuɗi. Don haka, tsari ne mai wahala da wahala.

Nawa ne kudin Visa na Turkiyya ga Jama'ar Armeniya?

Akwai abubuwa da yawa da ke tasiri farashin bizar Turkiyya daga Armeniya. Biza suna tsada daban-daban dangane da nau'insu. Biza na yawon bude ido na Turkiyya da ake samu ta ofishin jakadanci gaba daya ya fi wadanda ake samu ta yanar gizo tsada.

Lura: Masu neman Armeniya dole ne su biya kuɗin biza akan layi amintattu ta hanyar kiredit ko zare kudi.

Yaya tsawon lokaci ake ɗauka don samun Visa ta Turkiyya daga Armeniya?

The Fom ɗin neman takardar visa ta Turkiyya yana da sauƙi kuma mai sauƙin cikawa Masu zuwa daga Armenia za su iya cike fom ɗin neman aiki a cikin 'yan mintuna kaɗan. 

Ayyukan visa na Turkiyya akan layi yana da sauri sosai. Jama'ar Armeniya za su iya samun izini da aka amince a cikin sa'o'i 24 na ƙaddamar da buƙatar visa ta kan layi. Koyaya, masu nema yakamata su ba da ƙarin lokaci, saboda yana iya ɗaukar awanni 48 a wasu lokuta.

Bugu da ƙari kuma, sarrafa biza ta ofishin jakadancin Turkiyya yana ɗaukar ƙarin lokaci kuma tsarin yana da rikitarwa. Don haka, 'yan ƙasar Armeniya waɗanda ke son neman takardar izinin shiga Turkiyya ta ofishin jakadancin Turkiyya dole ne su nemi da kyau tun da wuri don guje wa duk wata matsala ta ƙarshe.

Wadanne muhimman abubuwa ne ya kamata ku tuna yayin ziyartar Turkiyya daga Armeniya?

Ga wasu muhimman batutuwa da ya kamata matafiya na Armeniya su tuna kafin shiga Turkiyya:

  • 'Yan ƙasar Armeniya ba za su iya zuwa Turkiyya ba tare da neman Visa na Turkiyya ba. Suna buƙatar neman biza ko da na ɗan gajeren ziyarar zama.
  • Ya kamata a sami takaddun masu zuwa yayin neman takardar visa ta Turkiyya daga Armenia:
  1. Fasfo na Armeniya yana aiki aƙalla kwanaki 150 fiye da ranar zuwa Turkiyya.
  2. Adireshin imel mai aiki da aiki, don karɓar takardar izinin Turkiyya ta kan layi.
  3. Katin kiredit ko debit don biyan kuɗin visa na Turkiyya
  • Takardar neman Visa ta Turkiyya kuma za ta ƙunshi wasu tambayoyi na aminci da tsaro. Don haka, aikace-aikacen Armenia dole ne su tabbatar da an yi bitar amsoshinsu a hankali kafin a gabatar da su, saboda duk wani kurakurai, gami da bacewar bayanan, na iya jinkirta aiwatar da biza da kuma kawo cikas ga shirin balaguro. 
  • Ee, 'yan ƙasar Armeniya sun cancanci samun Visa na Turkiyya idan sun isa. Duk da haka, ana ƙarfafa masu riƙe fasfo na Armeniya su nemi takardar visa ta Turkiyya ta yanar gizo idan sun ziyarta don yawon shakatawa ko kasuwanci. 
  • Ana buƙatar 'yan ƙasar Armeniya da ke shiga ƙasar Turkiyya da su ɗauki waɗannan takardu bisa tilas don samun cancantar shiga ƙasar: 
  • Ingantacciyar fasfo daga Armeniya. Fasfo din kuma yakamata ya kasance yana da bakar shafi.
  • An amince da takardar izinin Turkiyya mai inganci
  • Jami'an kan iyakar Turkiyya sun tabbatar da takardun tafiya. Don haka, samun takardar izinin shiga ƙasar ba zai ba da tabbacin shiga ƙasar ba. Hukuncin karshe ya rataya a wuyan hukumomin shige da fice na Turkiyya.

Da fatan za a tabbatar da dubawa kuma ku ci gaba da sabuntawa tare da na yanzu bukatun shigarwa zuwa Turkiyya daga Armenia, kafin tafiya.

Wadanne wurare ne 'yan Armeniya za su iya ziyarta a Turkiyya?

Ƙasar da ke cike da rugujewar shekaru aru-aru, kyawawan abubuwan ban mamaki, al'adu masu tarin yawa, abinci masu ban sha'awa da kuma dogon tarihi, Turkiyya aljanna ce mai tarin abubuwan yawon buɗe ido, mai ban sha'awa. 

 Ko kuna son shakatawa a bakin rairayin bakin teku, ɗaukar ra'ayoyin rairayin bakin teku masu ban sha'awa da kwantar da hankali, bi da kanku zuwa hutun birni ko bincika tarihin ƙasa mai fa'ida da fa'ida, Turkiyya tana da komai don ba wa masu yawon buɗe ido. 

'Yan ƙasar Armeniya da ke shirin ziyartar wannan ƙasa ta mika wuya za su iya duba jerin wurarenmu na ƙasa don ƙarin fahimtar Turkiyya:

Antalya

Ya kasance a kan kyakkyawan Riviera na Turkiyya a bakin tekun Bahar Rum. Antalya babban birni ne mai fa'ida wanda ke maraba da baƙi tare da wuraren shakatawa, otal-otal, mashaya da gidajen abinci. Wani wuri mai ban sha'awa wanda ya keɓance birnin da kyawawan rairayin bakin teku masu da koren tsaunuka masu cike da dadadden kango.  

Tafiya ta Tsohon Garin Kaleici zai kai ku cikin tsohuwar garin tare da ra'ayoyin tsoffin ginshiƙanta, ƙofofin Roman, titunan labyrinthine, hasumiya na agogo, kyawawan tsoffin majami'u, masallatai, temples da sauran abubuwan tarihi na tarihi. Dandalin Cumhuriyet, dake tsakiyar tsohon garin, yana kewaye da shaguna, wuraren shaye-shaye, da wuraren wanka na Turkiyya, da ’yan wasan kwaikwayo. Daga yin iyo da tuƙi zuwa hawa, yawon shakatawa da nishaɗin iyali, Antalya yana da wani abu ga kowa da kowa.

Side

Side, tashar tashar jiragen ruwa mai mahimmanci a tsohuwar Pamphylia da karni na 4 BC. Alexander the Great ya mamaye shi daga kusan 3000 BC, yanzu birnin ya zama birni mai ƙaƙƙarfan kango da wuraren shakatawa na zamani da ke kallon fararen rairayin bakin teku masu yashi. 

Ya kasance a bakin tekun Bahar Rum na Turkiyya a cikin ƙaramin tsibirin Antalya, Side yana ba da manyan yawon buɗe ido, rayuwar dare da abubuwan ban sha'awa a waje. Agora, Cathedrals na Byzantine, wuraren wanka na jama'a, ginshiƙan marmara da temples daban-daban. 

Tare da kunkuntar tituna da lambuna masu ban sha'awa, garin Side mai ban sha'awa yana da gidajen cin abinci da yawa, daga kayan abinci masu daɗi da pizzerias zuwa manyan gidajen cin abinci masu kyau waɗanda ke ba da abinci iri-iri. 

Yanzu ana maido da wuraren wanka na Roman zuwa wani gidan kayan tarihi da ke nuna mutum-mutumi da kayan tarihi na Romawa daban-daban. Haikali na Apollo da ke kallon rairayin bakin teku abu ne mai ban sha'awa, musamman a faɗuwar rana

Marmaris

Daya daga cikin shahararrun wuraren shakatawa na Turkiyya, Marmaris wuri ne mai ban sha'awa na tsaunukan Pine, rairayin bakin teku masu farin-yashi, ruwan turquoise, da gine-ginen tarihi. Wannan kyakkyawar tashar jiragen ruwa da ke kusa da Riviera na Turkiyya a kudu maso yammacin Turkiyya, aljanna ce ta yawon bude ido da ke da damammakin yawon bude ido, wasanni na ruwa, manyan gidajen abinci da raye-rayen dare. 

Marmaris yana da abubuwa da yawa don gani da aikatawa cewa baƙi za su lalace don zaɓi. Yi tafiya tare da kyawawan titunan Old Town masu kyan gani kuma ku ziyarci babban gidan Suleiman na ƙarni na 16. tafiye-tafiyen jirgin ruwa daban-daban za su kai ku don bincika abubuwan ban sha'awa. zane da kauyukan da ke kusa.

Bodrum

Bodrum da ke lardin Mugla a kudancin Aegean na Turkiyya, shi ne kango na tsohon birni mai kagara na Halicarnassus, wanda ya taba zama gida ga gine-ginen marmara, dakunan ibada, da ka'idoji, da titunan dutsen dutse da katafaren kabari, daya daga cikin abubuwan al'ajabi bakwai na duniyar da. 

Bayan da birnin ya lalace, ya kasance ƙauyen kamun kifi mai natsuwa har zuwa ƙarni na 20, lokacin da wani hamshakin ɗan ƙasar Turkiyya ya samu farin jini ta hanyar rubuce-rubucensa. A yau, ƙawancen Bodrum masu ban sha'awa, rairayin bakin teku masu ban sha'awa da wuraren shakatawa na dutsen suna jan hankalin mutane daga ko'ina cikin duniya. 

A gabashin Bodrum akwai kyawawan rairayin bakin teku masu da ke kallon teku mai shuɗi mai haske. Akwai wuraren shaye-shaye da mashaya da wuraren shakatawa da yawa a kusa da bakin teku. Gefen yamma na garin yana da marina, kantunan kasuwa da gidajen abinci.

Kapadokiya

Kasancewa a tsakiyar yankin Anatolia, Turkiyya, Cappadocia an fi saninsa da yanayin shimfidar tatsuniyoyi tare da sabbin siffofi masu kama da bututun hayaƙi, cones, namomin kaza da ƙwai. Hanyoyi na yanayi kamar tsaffin tsaunuka masu aman wuta da zaizayar kasa sun tsara wadannan abubuwan ban mamaki cikin shekaru aru-aru. 

Wasu sun kai tsayin mita 40. Amma dubban shekaru da suka wuce, mutane sun sassaƙa gidaje, majami'u, da biranen ƙarƙashin ƙasa daga cikin dutsen mai laushi, suna ƙara ƙararrawa ga yanayin. Tuni a cikin 1800 BC, Hittiyawa da sauran mazaunan sun sassaƙa ginshiƙan ramin ƙasa don neman mafaka daga mamayewar Farisa da Girka. 

Da yawa daga baya, a cikin karni na 4 AD, Kiristoci da suka guje wa zalunci na addini daga Roma sun fake a cikin ramuka da kogon Kapadokiya. A yau, abubuwan al'ajabi na halitta da wuraren tarihi sun sa yankin ya zama sanannen wurin balaguro.

KARA KARANTAWA:

Gwamnatin Turkiyya ta gwammace ku koma Turkiyya da sunan Turkiyya daga yanzu. Ga wadanda ba Turkawa ba, “ü” na yi kama da dogon “u” hade da “e,” tare da dukkan lafuzzan sunan yana kara wani abu kamar “Tewr-kee-yeah”. Ƙara koyo a Hello Turkiye - Turkiyya Ta Canza Suna Zuwa Turkiye