Visa ta Turkiyya ga Jama'ar Indiya

An sabunta Nov 26, 2023 | Turkiyya e-Visa

Matafiya daga Indiya suna buƙatar E-visa na Turkiyya don samun cancantar shiga Turkiyya. Mazauna Indiya ba za su iya shiga Turkiyya ba tare da ingantaccen izinin tafiye-tafiye ba, ko da na gajeriyar ziyarar zama.

Shin Indiyawa suna buƙatar Visa ga Turkiyya?

Ee, ana buƙatar ƴan ƙasar Indiya su sami biza don tafiya Turkiyya. Citizensan ƙasa daga Indiya waɗanda suka cika duk buƙatun cancantar visa ta kan layi na Turkiyya na iya neman izinin izinin kan layi na Turkiyya na shekara ta 2022.

Visa ta Turkiyya ta yanar gizo ita ce hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri don neman takardar visa ta Turkiyya, saboda masu neman Indiya ba za a buƙaci su ziyarci ofishin jakadancin Turkiyya da ke Indiya ba, da kai ko halartar hira, don neman takardar visa.

Visa ta Turkiyya ta kan layi don citizensan ƙasar Indiya ta ba da damar masu nema su ziyarta kasuwanci da yawon bude ido zauna a Turkiyya na wani lokaci Kwanaki 30 (wata daya).

Note: Masu neman Bangladesh waɗanda ke son zama sama da kwana 30 a Turkiyya, kuma don wasu dalilai banda yawon bude ido da kasuwanci, buƙatar neman wani nau'in biza na Turkiyya daban a ofishin jakadancin Turkiyya.

Yadda ake samun Visa na Turkiyya ga Indiyawa?

Masu riƙe fasfo ɗin Indiya na iya neman takardar visa cikin sauri ta Turkiyya ta bin matakai 3 da aka bayar a ƙasa:

  • Masu nema dole ne su cika kuma su cika fom ɗin Aikace-aikacen Visa na Turkiyya na lantarki ga Indiyawa.
  • Dole ne 'yan ƙasar Indiya su tabbatar da biyan kuɗin neman Visa na Turkiyya ga Indiyawan
  • Masu nema dole ne su tabbatar da aika takardar izinin shiga Turkiyya ta kan layi don amincewa.

Masu neman daga Indiya za su sami takardar izinin Turkiyya da aka amince da su ta hanyar imel, kuma dole ne su dauki bugu na takardar izinin Turkiyya da aka amince da su kuma su gabatar da shi ga jami'an shige da fice na Turkiyya yayin tafiya daga Indiya zuwa Turkiyya.

Gabaɗaya, ana sarrafa takardar visa ta Turkiyya kuma an amince da ita a ciki 24 hours daga ranar sallama. Duk da haka, ana ba masu neman izinin neman takardar izinin shiga Turkiyya tun da wuri, kafin tashin su zuwa Turkiyya.

Bukatun Visa na Turkiyya

'Yan ƙasar Indiya suna buƙatar samun ingantacciyar visa ko izinin zama daga ɗaya daga cikin ƙasashe masu zuwa don neman takardar visa ta Turkiyya akan layi:

  • Ƙasar Memba ta Schengen
  • The United States
  • The United Kingdom
  • Ireland

Lura: Jama'ar Indiya, dole ne su kasance suna ziyartar don kasuwanci da dalilai na yawon shakatawa.

'Yan ƙasar Indiya waɗanda ba su gamsu da duk waɗannan cancantar ba dole ne su nemi ta ofishin jakadancin Turkiyya mafi kusa da su. 

KARA KARANTAWA:

Turkiyya eVisa wani nau'i ne na visa na Turkiyya na musamman wanda ke ba mutane damar tafiya zuwa Turkiyya. Za a iya samun sa ta yanar gizo ta hanyar dandali na dijital sannan a ci gaba da aiwatar da shi a Ankara, babban birnin Turkiyya. EVisa na Turkiyya ya ba mai nema damar shiga ƙasar Turkiyya daga duk ƙasar da ya fito. Ƙara koyo a Visa Tourist Turkiyya

Ana buƙatar takardu

Bayan saduwa da sauran buƙatun cancantar shiga yanar gizo na Visa na Turkiyya, masu nema daga Indiya suna buƙatar cika waɗannan takaddun don neman takardar visa ta Turkiyya akan layi:

  • Fasfo na Indiya yana aiki aƙalla kwanaki 150 (watanni 5) daga ranar zuwa Turkiyya.
  • Masu nema dole ne su sami takardar izinin zama na Schengen, Amurka, UK, ko Irish ko izinin zama.
  • Ingataccen katin zare kudi//kiredit don biyan kuɗin biza ta Turkiyya akan layi.

Bugu da ƙari, ƴan takara dole ne su sami adireshin imel. Bayan an amince da shi, ɗan yawon buɗe ido ya karɓi takardar izinin Turkiyya ta hanyar imel 

Aikace-aikacen Visa na Turkiyya

Cika da neman takardar neman Visa ta Turkiyya shine mafi sauƙi kuma mafi dacewa tsari don neman takardar visa. Koyaya, za a buƙaci 'yan ƙasar Indiya su ba da wasu mahimman bayanai, gami da bayanan fasfo ɗinsu da bayanan sirri. Dukansu visa na yawon shakatawa da masu neman bizar kasuwanci za a buƙaci su yi iri ɗaya:

  • Sunan mai nema na Indiya, da sunan mahaifi
  • Ranar haihuwa da wurin haifuwar mai nema daga Indiya.
  • Lambar fasfo
  • Ranar bayar da fasfo da ranar karewa
  • Adireshin imel mai inganci
  • Bayanin hulda.

Lura: Masu neman Indiya dole ne su yi nazari a hankali duk bayanan da suka bayar a cikin takardar neman visa ta kan layi ta Turkiyya kafin ƙaddamarwa. A kan fom ɗin nema, dole ne mai nema ya bayyana ƙasarsu ta asali kuma ya ba da ranar da ake sa ran shiga Turkiyya.

Dole ne su tabbatar da cewa an bincika amsoshinsu a hankali kafin a gabatar da su, saboda duk wani kuskure ko kuskure, gami da ɓacewar bayanan, na iya jinkirta aiwatar da biza, ko ma haifar da kin biza.

Bugu da ƙari, a matsayin mataki na ƙarshe matafiya za su biya kuɗin neman visa ta hanyar yanar gizo tare da amfani da ingantaccen katin zare kudi.

Visa ta Turkiyya ga Indiyawa 

Masu riƙe fasfo ɗin Indiya na iya samun bizar Turkiyya iri-iri. Duk sauran biza dole ne a nemi ta hanyar diflomasiya; Visa yawon bude ido ne kawai ake samun damar yin amfani da shi akan layi.

Visa yawon bude ido ko kasuwanci

Citizensan ƙasar Indiya za su iya neman takardar izinin yawon buɗe ido zuwa Turkiyya ta hanyar lantarki. Shi ne mafi kyawun zaɓi ga Indiyawan da ke tafiya zuwa Turkiyya don nishaɗi ko kasuwanci.

An ba da izinin zama mafi girma na kwanaki 30 tare da wannan biza ta-shirya.

Visa Tafiya

Idan ana zaune a filin saukar jiragen sama na Turkiyya, matafiya Indiya ba sa buƙatar biza.

Don fita filin jirgin sama, baƙo dole ne ya nemi takardar izinin wucewa.

Visa dalibi ko ilimi

'Yan ƙasar Indiya za su iya samun takardar visa ta ɗalibi/ilimi don ziyartar Turkiyya a matsayin wani ɓangare na shirin musayar ra'ayi, don shiga cikin kwas, ko don wasu dalilai na ilimi.

Dole ne a gabatar da aikace-aikacen kai tsaye a Ofishin Jakadancin Turkiyya kuma ya haɗa da takaddun tallafi.

Visa aiki

Masu ilimi, 'yan wasa, 'yan jarida, da sauran ƙwararru daga Indiya dole ne su nemi takardar izinin aiki don a yi aiki a Amurka.

Sauran nau'ikan Visa na Turkiyya

'Yan ƙasar Indiya waɗanda ke da ƙayyadaddun manufofin balaguron balaguro kuma na iya cancanci samun nau'ikan biza na Turkiyya daban-daban. Misali:

  • Kiwon lafiya
  • Visar jirgin ruwa
  • Archaeological hutu

Ziyarci Turkiyya daga Indiya

Matafiya daga Indiya su buga aƙalla kwafi ɗaya na takardar izinin Turkiyya da aka amince da su. Ciki 180 days na ranar isowar da aka kayyade lokacin da ake nema, dole ne su shiga Turkiyya. Bizar da aka amince da ita tana nuna tsawon lokacin ingancin takardar.

Ta hanyar amfani da visa ta yanar gizo na Turkiyya, 'yan Indiya za su iya shiga Turkiyya ta kowace tashar jiragen ruwa, ta ruwa, ko ta kasa.

Tafiya ta jirgin sama ita ce hanya mafi dacewa don tafiya zuwa Turkiyya daga Indiya. Ana iya isa Istanbul ta jiragen kai tsaye daga Mumbai da New Delhi. Wasu daga cikin jiragen sun haɗa da:

  • Daga Indira Gandhi International Airport, Delhi (DEl) zuwa Filin Jirgin Sama na Istanbul (IST). Jirgin yana kusan awanni 7 da mintuna 15.
  • Daga filin jirgin sama na Chhatrapati Shivaji Maharaj, Mumbai (BOM) zuwa Filin jirgin saman Istanbul (IST). Jirgin yana kusan awa 6 da mintuna 50.

Bugu da ƙari, akwai jiragen da ba kai tsaye daga Bangalore zuwa biranen Turkiyya kamar Ankara da Antalya.

Duk da kasancewar wata hanya mai yuwuwa, tafiya ta kan hanya daga Indiya zuwa Turkiyya abu ne da ba a saba gani ba saboda nisan kusan kilomita 4,500 tsakanin kasashen biyu.

Ofishin Jakadancin Turkiyya a Indiya

Masu fasfo na Indiya da ke ziyartar Turkiyyar yawon shakatawa da dalilai na kasuwanci, da kuma biyan duk buƙatun cancantar biza ta yanar gizo na Turkiyya ba sa buƙatar ziyartar Ofishin Jakadancin Turkiyya a Indiya, da kansa don neman takardar visa ta Turkiyya. Za a iya kammala dukan tsari akan layi daga gida.

Koyaya, masu riƙe fasfo na Indiya waɗanda ba su cika dukkan buƙatun cancantar biza ta yanar gizo na Turkiyya ba, suna buƙatar neman takardar izinin Turkiyya ta Ofishin Jakadancin Turkiyya, a wuri mai zuwa:

Ofishin Jakadancin Turkiyya 50-N

Nyaya Marg

Chanakyapuri

New Delhi

110021

Shin Indiyawa za su iya zuwa Turkiyya?

Eh, a yanzu ’yan ƙasar Indiya za su iya zuwa Turkiyya, muddin suna da duk takaddun da ake buƙata kuma sun cika ka’idojin shiga Turkiyya. 

Masu neman Indiya waɗanda suka cika waɗannan buƙatu za su cancanci neman takardar visa ta Turkiyya akan layi:

  • Dole ne ya sami ingantacciyar takardar izinin zama ta Schengen, UK, Amurka, ko Ireland.

'Yan ƙasar Indiya waɗanda ba su cancanci waɗannan sharuɗɗan ba dole ne su ziyarci ofishin jakadanci don neman takardar biza ta gargajiya.

Har yanzu Indiyawan na iya neman biza zuwa Turkiyya duk da barkewar cutar Coronavirus. Citizensan ƙasar Indiya waɗanda ke son zuwa Turkiyya a wannan lokacin ya kamata su sake nazarin buƙatun shigar COVID-19 na baya-bayan nan.

Shin 'yan ƙasar Indiya za su iya samun Visa lokacin isowa Turkiyya?

A'a, masu riƙe fasfo na Indiya ba su cancanci samun bizar Turkiyya ba idan sun isa. 

'Yan Indiya dole ne su sami visa kafin su tashi zuwa Turkiyya. Idan masu yawon bude ido da matafiya na kasuwanci sun cika sharuddan neman bizar Turkiyya ta kan layi, za su iya samun bizar ta kan layi, yawanci a cikin kasa da sa'o'i 24.

Matafiya daga Indiya waɗanda ba su cika sharuddan neman biza zuwa Turkiyya ta yanar gizo ba, dole ne su yi hakan a ofishin jakadancin Turkiyya.

Shin 'yan Indiya za su iya ziyartar Turkiyya ba tare da Visa ba?

A'a, 'yan ƙasar Indiya ba za su iya ziyartar Turkiyya ba tare da biza ba.

'Yan ƙasar Indiya suna buƙatar biza don shiga Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci. Don shiga Turkiyya, 'yan ƙasar Indiya dole ne su nuna ingantaccen fasfo na Indiya da takardar izinin Turkiyya da aka amince. Tsarin aikace-aikacen kan layi don bizar yawon buɗe ido Indiya zuwa Turkiyya yana ɗaukar mintuna kaɗan kawai. Yawancin lokaci a cikin sa'o'i 24, mai yawon shakatawa yana karɓar takardar izinin shiga ta imel.

Ta yaya zan iya biyan kuɗin Visa na Turkiyya daga Indiya?

Lokacin neman takardar visa ta Turkiyya akan layi, dole ne Indiyawa su yi amfani da debit ko katin kiredit don biyan kuɗin aikace-aikacen visa na Turkiyya akan layi.

Za a aika da takardar izinin shiga Turkiyya ta yanar gizo ga hukumomin Turkiyya don tantancewa bayan an kammala biyan.

Wadanne abubuwa ne masu muhimmanci da ya kamata ku tuna yayin ziyartar Turkiyya daga Indiya?

Wadannan su ne wasu muhimman batutuwa da ya kamata masu rike da fasfo na Indiya su tuna kafin shiga Turkiyya:

  • Ana buƙatar 'yan ƙasar Indiya su sami visa don tafiya zuwa Turkiyya. Citizensan ƙasa daga Indiya waɗanda suka cika duk buƙatun cancantar visa ta kan layi na Turkiyya na iya neman izinin izinin kan layi na Turkiyya na shekara ta 2022.  
  • 'Yan ƙasar Indiya suna buƙatar samun m visa ko izinin zama fdaga ɗaya daga cikin ƙasashe masu zuwa don neman takardar visa ta Turkiyya akan layi:
  • Ƙasar Memba ta Schengen
  • The United States
  • The United Kingdom
  • Ireland
  • Bayan saduwa da sauran buƙatun cancanta ta hanyar yanar gizo, masu neman Indiya suna buƙatar cika waɗannan takaddun don neman takardar visa ta Turkiyya akan layi:
  • Fasfo na Indiya yana aiki aƙalla kwanaki 150 (watanni 5) daga ranar zuwa Turkiyya.
  • Masu nema dole ne su sami takardar izinin zama na Schengen, Amurka, UK, ko Irish ko izinin zama.
  • Ingataccen katin zare kudi//kiredit don biyan kuɗin biza ta Turkiyya akan layi.
  • Visa ta Turkiyya ta kan layi don 'yan Indiya na ba masu neman izinin ziyartar kasuwanci da yawon shakatawa damar zama a Turkiyya na tsawon kwanaki 30 (watanni 1).
  • Masu neman Indiya dole ne su yi nazari a hankali duk bayanan da suka bayar a cikin takardar neman visa ta kan layi ta Turkiyya kafin a gabatar da su. A kan fom ɗin nema, dole ne mai nema ya bayyana ƙasarsu ta asali kuma ya ba da ranar da ake sa ran shiga Turkiyya. 
  • Dole ne su tabbatar da cewa an bincika amsoshinsu a hankali kafin a gabatar da su, saboda duk wani kuskure ko kuskure, gami da ɓacewar bayanan, na iya jinkirta aiwatar da biza, ko ma haifar da kin biza.
  • Jami'an kan iyakar Turkiyya sun tabbatar da takardun tafiya. Lokacin zuwa Turkiyya, masu neman Indiya dole ne su tabbatar da gabatar da nasu Fasfo na Indiya da sauran takaddun tallafi yayin da suke wucewa ta shige da ficen Turkiyya.
  • Matafiya daga Indiya ba su cancanci samun bizar Turkiyya ba idan sun isa. Don haka dole ne masu rike da fasfo na Indiya su tabbatar sun nemi takardar izinin shiga Turkiyya tun da wuri kuma su karba kafin isowarsu Turkiyya.
  • 'Yan Indiya dole ne su sami visa kafin su tashi zuwa Turkiyya. Idan masu yawon bude ido da matafiya na kasuwanci sun hadu da abubuwan da ake bukata don bizar Turkiyya ta kan layi, za su iya samun bizar ta kan layi, yawanci a ƙasa da ƙasa. 24 hours.
  • Da fatan za a tabbatar da bincika kuma ku ci gaba da sabuntawa tare da buƙatun shigarwa na yanzu zuwa Turkiyya daga Indiya kafin tafiya.

Wadanne wurare ne 'yan Indiya za su iya ziyarta a Turkiyya?

Idan kuna shirin ziyartar Turkiyya daga Indiya, zaku iya duba jerin wuraren da aka bayar a ƙasa don samun kyakkyawar fahimtar Turkiyya:

Marmaris Castle

Marmaris na iya zama cikakken ci gaban wurin yawon buɗe ido, amma kuma yana da wadataccen wuri. Ziyarci tsohon garin Marmaris mai ban sha'awa ko kuna shirin ciyar da hutun ku duka a bakin rairayin bakin teku ko kuma idan kuna cikin birni na dare ɗaya kafin tashi.

Babban wuraren shakatawa na tarihi na garin shine Marmaris Castle, wanda ke hasumiya a bakin teku, da kuma titin dutsen dutsen da ke kusa da tsohon garin.

Lokacin da sojojin Ottoman suka sake samun tsibirin Rhodes, Sultan Suleyman the Magnificent mazajen sun yi amfani da kagara a matsayin wurin shiryawa.

Ko a yanzu, an sadaukar da wasu dakunan don baje kolin abubuwan da aka gano a yankin, yayin da ginshiƙan ke ba da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da bay.

Ƙananan titin dutsen dutsen da ke kewayen tsohon garin suna cike da gidaje masu farar fata waɗanda ke da bougainvillaea da suka fashe a kan bangon da ke kan hanyar zuwa katangar. 'Yan matakai kaɗan daga ayyukan bakin ruwa, wannan ƙaramin wurin yana ba da ja da baya cikin lumana.

Rhodes

Ayyukan jirgin ruwa na yau da kullun (Afrilu zuwa Oktoba) na tafiya kamar sa'a ɗaya don isa tsibirin Rhodes na Girka, mafi girma na tsibiran Dodecanese.

Ɗaya daga cikin shahararrun wuraren da za a ziyarta yayin hutu a Marmaris shine wannan tsibirin na Girka saboda kusancinsa da tikitin dawowa na kwana ɗaya.

Mai da hankali kan yawon shakatawa a garin Rhodes idan kawai kuna da rana ɗaya saboda duk manyan wuraren yawon shakatawa suna can kuma suna dacewa kusa da tashar jiragen ruwa inda kuka sauka.

Babban abin jan hankali shine tsohon gari mai katanga, wanda UNESCO ce ta tarihi ta duniya. Gidan wasan kwaikwayo na Grand Masters yana isa ta titunan dutsen dutse da ginshiƙan dutse masu launin zinari.

Datça Peninsula

Hayar mota don tafiya ta yini a kan Datça na Turkiyya da tsibirin Bozburun don tuƙi mai ban sha'awa. Mafi kyawun wurin da za a fara binciken waɗannan shimfidar wurare biyu masu ban mamaki na bakin teku shine Marmaris, wanda ke gabas da su nan da nan.

Nisa daga rugujewar Knidos, wanda ke kusa da iyakar Datça Peninsula, kilomita 99 ne.

Yi balaguro zuwa bakin teku zuwa ƙaramin ƙauye na Eski Datça, wanda ke da titin dutsen dutse da kuma gidajen masunta na gargajiya. Hutun ninkaya a bakin tekun Kumluk na garin Datça shima kyakkyawan gudun hijira ne a ranar rani mai sanyi.

A ƙarshen ɓangarorin, ɓoyayye a tsakanin itatuwan zaitun da tuddai da aka lulluɓe cikin dazuzzuka, sun kasance kango na Knidos na dā. Babban zane shine gidan wasan kwaikwayo na Hellenistic, wanda ke fuskantar rairayin bakin teku kuma yana kallon ruwa. Wani abin lura a filin filin shine haikalin Hellenistic.

Ra'ayoyin bakin teku masu ban sha'awa a kan titin da ke tsakanin garin Datça da Knidos sun isa isa zuwa wurin.

A daya gefen kogin Dalyan daga Garin Dalyan akwai tarin gawarwakin Ancient Kaunos (kilomita 88 gabas idan tuki daga Marmaris).

Rushewar Kaunos

Kaunos, wacce a da ita ce babbar cibiyar al'adun Carian, an kafa ta a karni na tara BC. Koyaya, lokacin farin ciki ya kasance kusan 400 BC, lokacin da wurin da yake kan iyaka tsakanin Tsohuwar Lycia da tsohuwar Caria ya ba ta damar bunƙasa zuwa babban tashar jiragen ruwa da cibiyar kasuwanci.

Rushewar birnin da ya yi fice ya samo asali ne sakamakon lullube da tashoshin jiragen ruwa na birnin; duk da haka, ya ɗauki har zuwa karni na 15 kafin a yi watsi da yankin gaba ɗaya.

Babban wurin yana ba da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da yanayin da ke kewaye. Rugujewar da aka baje a gefen tudu, sun haɗa da wani yanki mai faɗi na baho na Romawa, gidan wasan kwaikwayo, tashar tashar jiragen ruwa, da ragowar gungumen azaba.

Idan kuna son lokaci don bincika ragowar Kaunos, ya fi dacewa ku yi hayan mota ku isa can da kanku, saboda yawancin tafiye-tafiyen Dalyan daga Marmaris sun fi mai da hankali kan wasannin kogi fiye da kango.

Rushewar Amos

Kimanin kilomita hudu kudu da Turunç da kilomita 24 kudu da Marmaris, ana iya ganin 'yar karamar hamlet na Amos da bakin teku daga saman tudun da ya rage na gidan wasan kwaikwayo na Amos.

Babban muhimmin tsarin da ya saura daga tsohon birnin Amos na dā, wanda wani yanki ne na rukunin garuruwan Rhodian Peraia (wanda Rhodes ke mulkin), shine gidan wasan kwaikwayo.