Visa na Turkiyya ga Jama'ar Mexico

An sabunta Nov 26, 2023 | Turkiyya e-Visa

Matafiya daga Mexico suna buƙatar takardar E-visa ta Turkiyya don samun cancantar shiga Turkiyya. Mazauna Mexico ba za su iya shiga Turkiyya ba tare da ingantacciyar izinin tafiya ba, ko da na ɗan gajeren ziyarar ziyarar.

Shin 'yan ƙasar Mexico suna buƙatar Visa don Turkiyya?

Eh, ana buƙatar ƴan ƙasar Mexico su sami biza don tafiya Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci. Alhamdu lillahi yanzu haka wasu ‘yan kasar Mekziko sun cancanci neman Visa ta Turkiyya ta yanar gizo, don haka ba sai sun ziyarci ofishin jakadanci ko karamin ofishin jakadancin Turkiyya da kai ba don neman takardar visa ta Turkiyya.

Matafiya daga Meziko da ke ziyartar Turkiyya don yawon buɗe ido da kasuwanci ana ba su bizar shiga guda ɗaya, wanda zai ba su damar zama a cikin ƙasar har tsawon kwanaki 30 (wata 1) a cikin kwanaki 180 kafin visa ta ƙare.

lura: Masu neman izini daga Mexico waɗanda suke son zama a Turkiyya sama da kwanaki 30 (watanni 1), ko don dalilai daban-daban banda kasuwanci da yawon shakatawa, kamar aiki ko karatu, suna buƙatar neman takardar izinin Turkiyya ta ofishin jakadancin Turkiyya a Mexico.

Bayani game da Visa na Turkiyya ga Mexicans

Visa ta Turkiyya ga 'yan ƙasar Mexiko tana ba wa matafiya daga Mexico, ziyartar Turkiyya don yawon shakatawa da kasuwanci. takardar izinin shiga guda ɗaya, ba su damar zama a cikin al'umma har zuwa Kwanaki 30 (wata 1) a cikin kwanakin 180 daga ranar da suka isa Turkiyya.

Yadda ake samun Visa na Turkiyya daga Mexico?

Masu riƙe fasfo na Mexica na iya neman takardar visa cikin sauri ta Turkiyya ta bin matakai 3 da aka bayar a ƙasa:

  • Masu neman Mexico dole ne su cika kuma su cika Form ɗin Visa na Turkiyya.
  • Masu neman dole ne su gabatar da bayanansu na sirri, bayanan fasfo, da bayanan tafiya
  • Fom ɗin neman visa na Turkiyya akan layi abu ne mai sauƙi kuma mai sauƙin cikawa, don haka, ana iya cika shi cikin mintuna 5 kacal.
  • Masu nema dole ne su tabbatar sun gabatar da fom ɗin COVID-19 na kan layi don shiga Turkiyya
  • Dole ne 'yan ƙasar Mexico su tabbatar da biyan kuɗin neman Visa na Turkiyya.
  • Dole ne masu nema su sake duba aikace-aikacen kafin biyan kuɗin neman biza
  • Masu neman Mexiko za su biya kuɗin gudanar da biza ta Turkiyya a kan layi.
  • Masu nema dole ne su lura cewa duk manyan hanyoyin biyan kuɗi ana karɓa.
  • Masu neman daga Meziko za su karɓi takardar izinin Turkiyya ta hanyar imel.
  • Yawancin aikace-aikacen Mexico za su sami amincewar takardar izinin Turkiyya a cikin kwanaki 1 zuwa 2 na kasuwanci
  • Masu neman za su sami eVisa Turkiyya da aka amince da su ta imel

Visa na Turkiyya don citizensan ƙasar Mexica: Ana buƙatar takaddun 

Don samun cancantar neman takardar visa ta Turkiyya akan layi, masu nema daga Mexico zasu buƙaci biyan buƙatun masu zuwa:

  • Fasfo na Mexico yana aiki na akalla kwanaki 150 (watanni 5) daga ranar zuwa Turkiyya.
  • Masu nema dole ne su sami ingantaccen adireshin imel mai aiki don karɓar takardar izinin Turkiyya ta kan layi.
  • Ingataccen katin zare kudi//kiredit don biyan kuɗin visa na Turkiyya akan layi daga Mexico.

Masu neman Mexico na iya ƙaddamar da duk takaddun su ta hanyar lambobi. Wadanda suka nemi takardar visa ta Turkiyya ta yanar gizo ba a buƙatar su gabatar da takardu a ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin.

Cika takardar neman Visa ta Turkiyya daga Mexico

Cikawa da neman aikin Form ɗin Visa na Turkiyya shine hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri don neman biza. Koyaya, ana buƙatar matafiya na Mexiko don samar da wasu mahimman bayanai, gami da bayanan fasfo ɗin su da bayanan sirri:

  • Bayanan mutum
  • Cikakken sunan mai nema na Mexican
  • Ranar haihuwa da wurin haifuwar mai nema daga Mexico.
  • Bayanin hulda
  • Bayanin fasfo
  • Lambar fasfo
  • Ranar bayar da fasfo da ranar karewa
  • Ƙasar bayar da fasfo
  • Bayanin tafiya
  • Ranar da aka nufa na zuwa Turkiyya na mai neman Mexico
  • Manufa ko dalili na ziyartar Turkiyya ( yawon shakatawa ko kasuwanci )

Masu neman Mexiko suna buƙatar amsa wasu tambayoyin cancanta, don haka, dole ne a hankali bincika duk bayanan da suka bayar a cikin takardar neman takardar izinin shiga ta Turkiyya ta kan layi, kafin ƙaddamarwa. Dole ne su tabbatar da cewa an yi bitar amsoshinsu a hankali kafin a gabatar da su, domin duk wani kuskure ko kuskure, gami da bacewar bayanan, na iya jinkirta aiwatar da biza, ko ma haifar da kin biza.

Ana aiwatar da aikace-aikacen kan layi na Visa ta Turkiyya cikin sauri, kuma masu neman izini daga Meziko galibi za su karɓi takardar visa ta Turkiyya akan layi a ciki 1 zuwa 2 ranar kasuwancis daga ranar ƙaddamarwa.

Bukatun shiga Turkiyya ga citizensan ƙasar Mexico 2022

Za a buƙaci 'yan ƙasar Mexico su gabatar da takardu da yawa don samun cancantar shiga Turkiyya:

  • Masu nema dole ne su sami fasfo mai inganci da aka bayar da Mexico don neman takardar visa ta Turkiyya
  • Ingantacciyar takardar izinin Turkiyya da aka amince da ita ga citizensan ƙasar Mexica
  • An shawarci masu neman izini su cika fom ɗin COVID-19 na Turkiyya don Shiga, kafin tafiya zuwa Turkiyya.

Lura: Jami'an iyakar Turkiyya sun tabbatar da takaddun tafiya. A sakamakon haka, samun amincewar biza ba garantin shiga ba ne. Matakin karshe yana hannun hukumomin kula da shige da fice na Turkiyya.

Lura cewa buƙatun shigarwa na Turkiyya suna canzawa kuma masu ziyara daga Mexico dole ne su duba duk buƙatun shiga Turkiyya na yanzu. Sakamakon barkewar cutar, ƙarin hani na COVID-19 zai fara aiki a cikin 2022. 

Tafiya daga Mexico zuwa Turkiyya

Turkiyya da Mexico suna da wasu jirage kai tsaye. Daga Cancun International Airport (CUN) zuwa Filin jirgin saman Istanbul (IST), masu yawon bude ido na iya yin tafiya mara tsayawa wanda zai ɗauki ɗan ƙasa da sa'o'i 12.

Haka kuma ana iya samun ƙarin jiragen da ba kai tsaye ba. Daga cikin hanyoyin jirgin da tasha akwai:

  • Daga filin jirgin saman Mexico City International Airport (MEX) zuwa Antalya Airport (AYT). 
  • Daga Cancun International Airport (CUN) zuwa Dalaman Airport (DLM) 
  • Daga Guadalajara International Airport (GDL) zuwa Filin jirgin saman Istanbul (IST)

Masu neman daga Meziko masu rike da takardar visa ta Turkiyya ta kan layi kuma za su iya amfani da ita don shiga a iyakokin kasa da na teku.

Ofishin Jakadancin Turkiyya a Mexico

Masu fasfo na Mexico suna ziyartar Turkiyya don yawon shakatawa da dalilai na kasuwanci, da kuma biyan duk buƙatun cancantar biza ta yanar gizo na Turkiyya ba sa buƙatar ziyartar Ofishin Jakadancin Turkiyya a Mexico, da kansa don neman takardar visa ta Turkiyya.
Dukkanin tsarin neman bizar Turkiyya ga 'yan kasar Mexico yana kan layi, kuma masu neman bizar za su iya neman bizar ta amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka, wayar hannu, kwamfutar hannu ko duk wata na'ura mai haɗin Intanet mai dogaro.
Koyaya, masu riƙe fasfo na Mexico waɗanda ba su cika dukkan buƙatun cancantar biza ta yanar gizo na Turkiyya ba, suna buƙatar neman takardar izinin Turkiyya ta ofishin jakadancin Turkiyya a Mexico.
Hanyar biza ta Ofishin Jakadancin Turkiyya ya fi rikitarwa kuma yana ɗaukar lokaci kafin a sarrafa shi. Don haka, masu nema dole ne su tabbatar da neman takardar iznin Turkiyya ta hanyar Ofishin Jakadancin Turkiyya a Mexico, a adireshin kamar haka:

Monte Líbano No. 885,

Lomas de Chapultepec, Delegación Miguel Hidalgo, 

11000 Mexico DF, Mexico

Zan iya zuwa Turkiyya daga Mexico?

Ee, ƴan ƙasar Mexico na iya tafiya Turkiyya, muddin suna da duk takaddun da ake buƙata a hannu. Masu neman sun fi buƙatar takardar izinin shiga Turkiyya da aka amince da su da fasfo mai inganci da Mexico ta ba su don samun damar shiga Turkiyya.

Masu yawon bude ido da matafiya na kasuwanci daga Mexico na iya neman takardar visa ta Turkiyya akan layi. Mafi kyawun zaɓi ga 'yan Mexico da ke tafiya zuwa Turkiyya har zuwa kwanaki 30 shine neman biza akan layi.

An sauƙaƙa takunkumin shigowar COVID-19 ga Turkiyya. Yanzu da aka ba shi izinin yin balaguro zuwa ƙasashen waje, ya kamata 'yan Mexico su bincika ƙa'idodin shigarwa da ƙuntatawa na kwanan nan.

Shin 'yan ƙasar Mexico za su iya ziyartar Turkiyya ba tare da Visa ba?

A'a, 'yan ƙasa daga Mexico ba za su iya ziyartar Turkiyya ba tare da biza ba. Suna buƙatar ingantacciyar takardar biza ta Turkiyya, ko da na ɗan gajeren ziyara ne, kuma dole ne su riƙe wanda ya cancanci shiga ƙasar.

Abin godiya, matafiya na Mexiko na iya neman takardar visa ta Turkiyya akan layi. Ana iya ƙaddamar da aikace-aikacen kan layi a cikin 'yan mintuna kaɗan, kuma yawancin ana sarrafa su cikin kwanaki 1 zuwa 2 na kasuwanci.

Shin 'yan ƙasar Mexica za su iya samun Visa lokacin isowa Turkiyya?

Ee, masu riƙe fasfo na Mexiko sun cancanci samun bizar Turkiyya idan sun isa. 

Samun visa a lokacin isa Turkiyya yana yiwuwa ga Mexicans. Duk da haka, ba a ba da shawarar ba. An ƙarfafa cewa 'yan Mexico su nemi takardar visa ta kan layi a gaba.

Fasinjoji na iya yin tafiye-tafiye ba tare da damuwa ba kuma su guje wa layi a filin jirgin sama ta hanyar samun bizar Turkiyya ta kan layi daga Mexico. Yana da sauri da sauƙi don neman takardar visa ta Turkiyya akan layi.

Nawa ne kudin Visa na Turkiyya ga 'yan Mexico?

Ya danganta da irin bizar Turkiyya da ake buƙata, farashin bizar Turkiyya daga Meziko ya bambanta.

Kudin bizar lantarki sau da yawa yana ƙasa da wanda aka samu ta ofishin jakadanci. Masu neman izini daga Mexico suna biyan amintaccen kuɗin aikace-aikacen kan layi don biza zuwa Turkiyya tare da cire kuɗi ko katin kiredit.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don samun Visa na Turkiyya daga Mexico?

Jama'ar Mexico za su iya cike fom ɗin neman visa na Turkiyya cikin sauri da sauƙi. Akwai wasu tambayoyin cancanta, da buƙatun don ainihin bayanan sirri da bayanan fasfo.

Gudanar da bizar Turkiyya ta kan layi yana ɗaukar kwanaki 1 zuwa 2 na aiki.

Wadanne abubuwa ne masu mahimmanci da za ku tuna yayin ziyartar Turkiyya daga Mexico?

Wadannan su ne wasu muhimman batutuwa da ya kamata masu rike da fasfo na Mexico su tuna kafin shiga Turkiyya:

  • Ana buƙatar 'yan ƙasar Mexico su sami takardar biza don tafiya zuwa Turkiyya, ko da na ɗan gajeren lokaci. Alhamdu lillahi yanzu haka wasu ‘yan kasar Mekziko sun cancanci neman Visa ta Turkiyya ta yanar gizo, don haka ba sai sun ziyarci ofishin jakadanci ko karamin ofishin jakadancin Turkiyya da kai ba don neman takardar visa ta Turkiyya.
  • Visa ta Turkiyya ga 'yan ƙasar Mexiko tana ba wa matafiya daga Mexico, ziyartar Turkiyya don yawon shakatawa da kasuwanci. takardar izinin shiga guda ɗaya, ba su damar zama a cikin al'umma har zuwa Kwanaki 30 (wata 1) a cikin kwanaki 180 daga lokacin da suka isa Turkiyya.
  • Don samun cancantar neman takardar visa ta Turkiyya akan layi, masu nema daga Mexico zasu buƙaci biyan buƙatun masu zuwa:
  • Fasfo na Mexico yana aiki na akalla kwanaki 150 (watanni 5) daga ranar zuwa Turkiyya.
  • Masu nema dole ne su sami ingantaccen adireshin imel mai aiki don karɓar takardar izinin Turkiyya ta kan layi.
  • Ingataccen katin zare kudi//kiredit don biyan kuɗin visa na Turkiyya akan layi daga Mexico.
  • Za a buƙaci 'yan ƙasar Mexico su gabatar da takardu da yawa don samun cancantar shiga Turkiyya:
  • Masu nema dole ne su sami fasfo mai inganci da aka bayar da Mexico don neman takardar visa ta Turkiyya
  • Ingantacciyar takardar izinin Turkiyya da aka amince da ita ga citizensan ƙasar Mexica
  • An shawarci masu neman izini su cika fom ɗin COVID-19 na Turkiyya don Shiga, kafin tafiya zuwa Turkiyya.
  • Masu neman Mexiko suna buƙatar amsa wasu tambayoyin cancanta, don haka, dole ne a hankali bincika duk bayanan da suka bayar a cikin takardar neman takardar izinin shiga ta Turkiyya ta kan layi, kafin ƙaddamarwa. Dole ne su tabbatar da cewa an yi bitar amsoshinsu a hankali kafin a gabatar da su, domin duk wani kuskure ko kuskure, gami da bacewar bayanan, na iya jinkirta aiwatar da biza, ko ma haifar da kin biza.
  • Ana aiwatar da aikace-aikacen kan layi na Visa ta Turkiyya cikin sauri, kuma masu neman izini daga Meziko galibi za su karɓi takardar visa ta Turkiyya akan layi a ciki 1 zuwa 2 kwanakin kasuwanci daga ranar sallama.
  • Jami'an kan iyakar Turkiyya sun tabbatar da takardun tafiya. A sakamakon haka, samun amincewar biza ba garantin shiga ba ne. Matakin karshe yana hannun hukumomin kula da shige da fice na Turkiyya.
  • Masu rike da fasfo na Mexico sun cancanci samun takardar visa ta Turkiyya idan sun isa. Koyaya, an ƙarfafa cewa 'yan Mexico su nemi visa ta kan layi a gaba. Fasinjoji na iya yin tafiya ba tare da damuwa ba kuma su guje wa layi a filin jirgin sama ta hanyar samun takardar visa ta Turkiyya ta kan layi daga Mexico.

Baya ga wannan, masu ziyara daga Mexico dole ne su duba duk buƙatun shiga Turkiyya na yanzu. Sakamakon cutar ta barke, ƙarin hani na COVID-19 zai fara aiki har zuwa shekara ta 2022. 

Wadanne wurare ne 'yan Mexico za su iya ziyarta a Turkiyya?

Idan kuna shirin ziyartar Turkiyya daga Mexico, zaku iya duba jerin wuraren da aka bayar a ƙasa don samun kyakkyawar fahimtar Turkiyya:

Canyon National Park

Kusan kilomita 120 ya raba Alanya daga Köprülü Canyon National Park. Akwai hanyoyi da yawa na tafiye-tafiye da rugujewar Rum kusa da idan kuna neman ƙarin abubuwan da za ku yi ban da rafting akan kogin shuɗi mai ƙanƙara wanda ke gangarowa cikin kogin.

Selge wuri ne mai matuƙar mahimmancin wurin binciken kayan tarihi na Roman a yankin. Ragowar wannan birni mai wadata mai yawan mutane 20,000 yana da tazarar kilomita 11 daga kwarin da kansa a ƙauyen Altnkaya mai nisa. Katafaren gidan wasan kwaikwayo na Roman, wanda aka zana shi a gefen tsauni kuma ya mamaye gidajen ƙauyen na zamani, duk da haka yana da daraja a ziyarta ko da an lalata shi.

Kamfanonin yawon bude ido da yawa suna ba da balaguron balaguron balaguro tare da kogin Köprü a cikin rafin. Gadar Oluk, wadda aka gina a zamanin Romawa kuma ta kasance a ƙarni na biyu, ana ganin ta yayin da jiragen ruwa ke tafiya tare da mafi kyawun sashin kogin.

Syedra 

Idan kuna son tafiya zuwa wani wuri ba tare da bas ɗin balaguro sun kewaye ku ba, je zuwa Syedra Ancient.

Ko da a mafi yawan lokutan shekara, wannan yanayi mai cike da jama'a, kango, wanda ke da nisan kilomita 22 kudu da Alanya a kan wani tsauni da ke kallon bakin teku, da alama ba za a iya rayuwa ba.

Babu shakka ya kamata a bincika mafi kyawun fasalulluka na wurin, gami da titin da aka lalata da kuma hadadden baho na Romawa, wurin motsa jiki, da haikali, babu shakka.

A kan yawon shakatawa, tabbatar da tsayawa ta cocin Syedra da kuma taron bitar man zaitun.

Lambun Tropical Butterfly, Konya

Sabon abin jan hankalin yawon bude ido a Konya shine wannan katafaren wurin zama na malam buɗe ido. A cikin wannan lambun na wurare masu zafi, nau'ikan tsire-tsire 98 daban-daban suna gida ga malam buɗe ido 20,000 daga nau'ikan malam buɗe ido 15 daban-daban a duk faɗin duniya.

Alamun tarihi da na gine-gine da yawa na birnin na iya yi wa iyalai da ke tafiya tare da yara yawa, don haka sukan nufi lambun malam buɗe ido na farko na birnin.

Baya ga lambun, yara za su iya bincika nunin mu'amala daban-daban a gidan kayan tarihi na kan layi don ƙarin koyo game da malam buɗe ido da sauran kwari.

Lambun malam buɗe ido yana dacewa kusa da babban titin da ke kaiwa ƙauyen Sille, yana mai da sauƙi haɗa tafiya a can tare da ɗaya zuwa lambun malam buɗe ido.

Marmaris Castle

Marmaris tana da dogon tarihi duk da kasancewarta cikakkiyar sha'awar yawon buɗe ido. Ko kuna so ku ciyar da duk lokacin hutunku kuna shakatawa a bakin teku ko kuma kuna cikin birni kawai dare ɗaya kafin ku tafi, yakamata ku ga tsohon garin Marmaris.

Gidan Marmaris, wanda ya mamaye tashar jiragen ruwa, da makwabciyar titin dutsen da ke kusa da tsohon garin sune manyan wuraren shakatawa na tarihi na garin.

Sojojin Sultan Suleyman the Magnificent sun yi amfani da kagara a matsayin tasha a lokacin da sojojin Ottoman suka kwato Rhodes.

Ko da a yau, wasu daga cikin ɗakunan sun sadaukar don nuna kayan tarihi da aka samo a kusa, kuma ginshiƙan suna ba da ra'ayi mai ban sha'awa na bay.

A kan hawan har zuwa katangar, titin dutsen dutsen da ke kewayen tsohon garin yana da iyaka da gidaje masu farar fata waɗanda ke da bougainvillaea da ke zube kan bango. Wannan ɗan ƙaramin yanki yana ba da hanyar tserewa cikin nutsuwa a ɗan tazara daga hatsarin bakin ruwa.

Rhodes

Saboda kusancinsa da tikitin komawar kwana ɗaya, tsibirin Rhodes na Girka yana ɗaya daga cikin wuraren da ake son ziyarta yayin hutu a Marmaris.

Idan kawai kuna da rana ɗaya don bincika, mai da hankali kan garin Rhodes saboda yana da duk manyan wuraren shakatawa kuma yana dacewa kusa da tashar jiragen ruwa inda kuka sauka.

Tsohuwar garin da ke da katanga, wanda ke da wurin tarihi na UNESCO, shi ne babban zane. Layukan dutsen dutse da ginshiƙan dutse masu launin zinari suna kaiwa zuwa Fadar Mai ban sha'awa na Manyan Masters.